Yadda naci kanwar matata

 Yadda naci kanwar matata section 1

Yadda naci kanwar matata hafsa baby, yarinya mai karanbani da son aci gindinta.

Yadda naci kanwar matata
Yadda naci kanwar matata 1

Kuɗi abin sone, ga kowane rai na ɗan adam, domin yanzu a wannan zamanin kusan a iya cewa kuɗi sune akan gaba ta kowanne fanni, idan baka da kuɗi to ko a layinku sai kaga ana yima gani-gani, yaran layi kuwa sun sami ɗan birin tsokana, yan'matan layi kuwa, kaima kasan halinsu yanzu kaji ance " me na sama yaci bare yaba na ƙasa ". Wannan shegiya ₦aira ita ta zama dalilin yadda naci kanwar matata. Ni dai sunana Sa'idu ɗan malam, haka ake kirana a unguwarmu, domin kuwa babana alaramma ne wanda shi kuma Asalinsa ɗan Nijar ne, ƙolantaka ta kawo shi Kano ko kuma nace almajiranci domin karatun addini, Anan muke ƙofar dakata.

Inada tsayi da jiki, irin ƙirar maza masu ƙarfin jima'i, gani da faffaɗan ƙirji tareda tsukakken ƙugu, bugu da ƙari gani kyakkyawa, duk da na kasance ba fari ba. Allah ya albarkaceni da abin hannu watau kuɗaɗe, domin mahaifina ba'a iya malantaka a tsaya ba, ɗan kasuwa ne mai zaman kansa dake a kasuwar ƙofar wambai yan robobi. Duk da bansaniba nasan aƙalla yanada shaguna kusan guda shida a kasuwa, haka zalika yanada motoci manya-manya wanda akeyin haya dasu wato ɗaukar mutane daga wani gari zuwa wani. Kunsan kuwa koba komai munada rufin asiri.

Na kasance ina matuƙar ƙaunar wata yarinya, mai suna Aziza, yarinyar-nan akwai sura mai kyau, kama daga duga-duganta zuwa ƙinjinta, a cike take fal, tanada cikakku kuma tsayayyun nonuwa masu ɗaukar hankali. Ga ƙasurgumin ƙugu mai ƙirar ƙwarya, tudun ɗuwawunta yanda kasan wata babbar talo-taluwa, Aziza kyakkyawar gaske ce ta gaban kwatance, tanada idanu ƙwala-ƙwala ko nace akwai maganai dara-dara, gashi har gadon baya gasu da laushi kamar yarinyar indiya, hancinta yadda kasan janyo akayi saboda tsininsa da tsayinsa. Bakinta ƙarami ne sai-dai gashi ɗan choii dashi ɗadin sumbata. 

_______________________________

Yadda naci kanwar matata section 2

Yadda naci kanwar matata
Yadda naci kanwar matata 2

Muna matuƙar son juna ni da Aziza, kuma muna raƙashe soyayyar-mu irin ta yan zamani, watau soyayyar shan minti [ A bude shine soyayyar tsotseni in tsotsoki, ]. Aziza dai mun haɗu ne agun partin bikin farin ƙawarta mansura, wacce akayi aurenta makon daya wuce. Kuma dalilin zuwa na wannan waje kuwa, ba wani abu bane sai gayyatata da akayi, abokina Usman abokin angon-ne. Munje biki munsha rawa da rausaya yadda ya kamata, mun gwangwaje rayuwar-mu munyi kodimo. Ina cikin rawa na hango wata zankaɗeɗiyar budurwa fara jajir da ita yadda kasan ita tayi kanta, wannan yarinya zuƙekiya ba wata bace illa Aziza. 

Tun kallon farko dana yiwa Aziza, kibiyar sonta ta harbu a cikin zuciyata, nan da nan na koma motsawa a hankali ina taka rawa cikin sassarfa. Na taɓa Usman na nuna masa ita, buɗar bakinsa yace ai waccan ƙawar amarya ce. Haka dai muka nemi haɗuwa da ita ta amince min muka fara soyayya, a ranar ma nina mayar da ita gida tare da ƙarwarta hafsat.

Ba muyi cikakken wata biyu ba, aka saka mana rana da Aziza, hakan ya bamu damar cigaba da kaftar zazzakar soyayyarmu, yadda muke so haka muke more rayuwarmu. 

Yadda naci kanwar matata hafsat ya samo asaline, tun a wata rana dana je gidansu zance wajen Aziza, bayan munsha soyayya a wannan lokaci mun more, sai Aziza tace na jirata taje gida ta fito. Nace 'to' ai da shigarta gida naji an rungumeni ta baya an ƙanƙameni, ana nishi kamar wanda ake ci, har takai inajin shatin gindin wacce ta rungumeni, tana gogamin tudun durinta akan ɗuwawuna tana gwatsoo kamar me cina. Nasa ƙarfi na juyota gabana, ashe ba wata bace illa Hafsat ƙanwar Aziza, Nace Hafsat kinada hankali kuwa ?. Ni fa mijin da yayarki zata aura ne. Tace To seme , Ni wallahi kawai shaawarka nake kuma inason ka cini. Idan kuma kace zaka tonamin asiri, to wallahi kaima saina tona muku kaida yaya Aziza, tunda kullum kaima saika danneta , jiya sai naga kamar har cinta ma saida kayi. Na riƙe baki nace wallahi ba wanda zan gayawa, tace ka yiwa kanka.

To na rantse, tun daga wannan rana nakejin tsoron hafsat saboda alama ta nuna makira-ce wannan yarinya. Haka Aziza ta dawo ta kawomin wani abu, mukayi sallama na taho gida.

________________________________

Yadda naci kanwar matata section 3

Yadda naci kanwar matata
Yadda naci kanwar matata 3

Ranar aure tazo aka sha biki lafiya, kowa ya koma gida lami lafiya, komai ya tafi cikin kwanciyar hankali da lumana. Ni dai nasan ban taɓa cin Aziza ba, amma yan tsotse-tsotse duk mun ɗana, kafin aure. 

Aka kawomin kyakkyawa, santaleliya, kuma zuƙekiyar amaryata, amarya tasha ƙamshi malam sai ƙamshin daɗi take. Koda ban saniba nasan Aziza tasha haɗin maganin mata, wanda in har kacita tabbas zaka san kaci mace.  Na ƙaraso  ya cire lullubinta muka haɗa idanu, na jefa mata sassanyar murmushi, itama ta jefomin, kafin ya ƙaraso na danna mata sumbata a baki, muka tsotsi juna yan mintuna sannan mukayi da addu'a. 

Muka ɗan ci kaza, sannan muka kwanta. Na matsa , na saka hannu cikin rigar amarya, na soma wasa da cibiyarta, ina shafata a hankali a hankali, tana nishi sama-sama "ummmmh".

na dawo kan nonuwanta ina laguda su ina shafasu,gami da luguiguitawa, saina ɗan kama kan na danna a hankali tsakanin yatsuna, tace 'ishhh!'. 

Aziza ta juyomin da bayanta na zuge zip ɗin rigarta da bakina, na rinƙa shan bayanta har gaba, Jikinta ba abinda yake, sai wani ɗan karen daɗi da yake tashi ta ko ina. Na luma kan nonuwanta a bakina, na rinƙa shansu gami da santi, wani daɗi na shigarmin kwanya, nayi ƙasa da hannuna kawai naji wani chakwal- ya faɗa kan durinta, na soma lallagudawa ina shafa saman gindin gami da soka yatsa ciki. Nan da nan Ni da amaryata muka ɗimauce muka gigice. Na janyo cinyoyinta tareda kamo kan kaciyata ina gogawa a dai-dai saitin ƙofar durinta, a hankali na shige na rinƙa ɗan sossoka mata bura a cikin kogon gindin cikin nutsuwa, ai can ban-san lokacin dana fara fatattakarta ba kamar ana yaƙi ji kake " pat-pat-pat Chakwal-chakwal chaɓal ina tura mata bura da gwatso da karfi. 

Bansan inda kaina yake ba, sai jin kiran Assalatu, nan muka faɗa bacci har azahar bamu motsaba. Sai ƙaran waya ne, ya tashe mu , yaro ya kawo mana abinci daga gidan-mu , na buɗe na karɓo, na rufe ƙofa na dawo ciki. 

Na tarar har tayi wanka ta chaɓa ado, Nayi mata murmushi itama tayimin, na wuce bayi domin yin wanka. Haka dai muka cigaba da soyewa da amaryata. 

Ranar sati biyu da auren-mu, saiga wannan jairar yarinya Hafsat ƙanwar matata. 

Tun daga gaisawa naga tana kiftan ido, tana kannemin ido alamar signa. 

_________________________________

Yadda naci kanwar matata last section


Yadda naci kanwar matata
Yadda naci kanwar matata last

Ni fa Gaba ɗaya kamar asiri domin tsoron hafsat nake ji. Bayan mun gaisa ta kawowa yayarta ziyara, da yamma Aziza tace na raka hafsat inda zata hau mota, na ɗauko hafsat a motata, tun dana ɗakkota ta ƙuramin idanu kamar ta haɗiye, nace meya faru, tace daganan mu wuce hotel, nace bangane ba, tace wallahi saimun je , idan ba haka ba Wallahi saita ce ina nemanta da iskanci. Hada wani cewa ai idan sabuwar burar ce baka son bani, ai yanzu ta shiga gindin amarya, nima sai a bani inji ɗuminta. 

Haka akamin fashin kaina da lafiyata, muka ƙarasa da kanta ta kama ɗaki, muka tafi, wallahi haka yarinyar-nan ba kunya, tayi zindir idona, Wasu yan matasan nonuwanta a tsattsaye cirko-cirko suna rangaji, ga durin-nan shima ɗan ƙarami, amma a haka take so a cita. ta kamo kan burata lumtsuma a cikin bakinta ta soma sha da tsotseta na rinƙa gurnani mai rikitarwa, kunsan namiji mai lafiya , ai nan da nan naji burata yau suntumtum ta cika bakin hafsat, tace ashe kana so kake fulako. 

Ta janyo Ni kanta gami da soka burata cikin ɗan ƙaramin gutsunta, ina raina abin sai naga ƙatuwar burata ta shige ciki luuu bako tsayawa. Na hau buga mata gwatsoo kif-kif-kif fat-fat wufuwf suɓur-ɓur caf ta inda nake shiga ba tanan nake fita ba, ta cika ɗakin hotel da ƙara da ihu wayyo daɗi " washhh'Ashhhhhhhh washh wayyyo daɗi auummm " na cigaba da lafka mata wutsiya can ciki, saida ta kawo aƙalla kusan sau takwas sannan na kawo ruwa na cika gindinta da ruwan maniyyi itama tana feshemin bura tas da nata ruwan. 

Saida tasa na yiwa gindinta CIN karen mahaukaciya , Sannan, ta haƙura ta ƙyaleni. Nima yadda naci kanwar matata yamin daɗi. Sai dai ta wani fannin ban so ba.

Muka baro hotel, na mayar da ita har gida, na ajiyeta na dawo gida, Aziza take tambayata ina na tsaya, nace ai har siyayya nayi mata, ta kaiwa mama, tace kaidai baka gajiya da ɗawainiya , nace ai iyayenki - iyayena ne. Tace an gode Allah ya ƙara budi, . A raina nace na duri ko . tace naji kayi shiru , nace " oh ameen"

muka cigaba da shagalinmu Ni da matata.