Burar roba salim - sanadin bala'i part 1
Labarin shigata bala'i sanadiyyar burar roba, tirƙashi masifa ba'a sa maka rana.
Na kasance ɗan kasuwa, kuma mai jini-a-jika domin matashine ni wanda bazai wuce shekara Ashirin da bakwai ba [27] kuma asali inada uban gidana salim. To a wannan lokacin ina sana'ar burar roba a can mai-mujiya dake jihar Katsina, wannan gari babban garine ta fannin alatun duri, domin kowane kalar gindi kake so ka sameshi ba tare da wani shan wahala, idan durin manyan mata hajiyoyi kake so to akwai shi idan na yan-mata kake buƙata akwai shi, idan na yan sha bakwai [17] kake so shima akwai, to kasan ɗan kasuwa mai yawo duniya gari-gari ko ina ina harka da yarana, wata rana ina zaune na kunna data ina duba saƙonnin WhatsApp ɗina.
Ina cikin duba saƙonni iri-iri sai hannuna yakai kan wani saƙo, naga mai saƙon tace " Sunana Hajiya Sadiya mai babban duri, inada buƙatar ka zaɓomin kyawawan burar roba masu kauri" nayi murmushi nace "mai babban duri kuma aini ko rijiya ce a gabanki inada wadda zata shigeta" Sai na mayar mata da martanin " to shikenan " a ina za'a kawo miki?. Nan take ba wani ɓata lokaci tayimin reply da adireshinta.
Nan take kuwa na ɗauko sabon kwali na zaɓo sannan na saka bura kala-kala har kala huɗu, domin idan nakai mata saita zaɓi dai-dai wacce take ganin zata yi mata abinda take so. Na shirya tsaf, kai tsaye na wuce wajen data yimin kwatance wato inda ta gayamin. Ina ƙarasawa dai-dai restaurant ɗin data kwatantamin, haba na hango wata rantsattsiyar mota, tana nunfashi tana wani slow. Na saka hannu aljihu na ciro wayata nan take na kira lambar Hajiyar Sadiya mai babban duri kamar yadda tace, Sai naji ta faɗi kalar kayan dana saka tace kaine? nace "eh. Sai tace matso gaba kaɗan sannan ka tsaya jikin motar da kake kallo yanzu.
Ba tare da gardama ba kuwa na matsa, ina ƙarasawa wajen motar sai naga an sauke gilashin motar, wohohoh!! ai anan fa na sandare domin abinda na gani yafi ƙarfin kaina. Wata zankaɗeɗiyar sankaceciyar mata na gani kyakkyawa da ita tana kallona, haba ai na rantse nan take naji burata tayi sangangam tana zut zut ruwa na fita, kyawun hajiyar-nan yafi ƙarfin kwatance wato inda kasan labaran Egypt haka jikin hajiyar-nan yake, fatarta mai haske da taushi, gata ƙosasshiyar mace malam, idanuwanta dara-dara farare kar dasu sai wani motsawa suke suna kallona, nan fa na hau tsuma tun daga kallon fuskarta, to kenan yaya zan ƙara idan naga jikinta kuwa????. Saiko akayi sa'a domin buɗe ƙofa tayi tace shigo.
____________________________________________
Burar roba salim - sanadin bala'i part 2
Hannuna na karkarwa nasa ƙafa na shiga motar, sai hajiya ta ƙara kallo sannan tace " ya naga duk ka rikice" da ƙyar na buɗe baki nace " Wallahi hajiya tunda nake a rayuwata ban taɓa ganin santaleliya irinki ba" kawai naga ta saki wani murmushi, ba sai gani ina dukan kujerar gaba da kaina ba tareda dana sani bama, kasan meya kawo haka ???. Haba ai wasu kyawawan fararen haƙora nayi tozali dasu, yadda kasan an haska fitila haka haƙoran nan suka haskani, duk dana kasance matashin mai kuɗi amma yau fa ba kanta.
Sai tace idan ba zaka damu ba ina sone kayimin bayani, wato yadda zanyi amfani da ita sosai ta biyamin buƙatata. Cikin mamaki nace " Hajiya baki iya amfani da ita ba? " tace ' kana_mamaki_ne' nace a'a , banason_nayi mata_abinda_ranta_zai_sosu.
Nan take na buɗe package ɗin kwalin sannan na ciro burorin da nufin nunawa hajiya ta zaɓi wacce take so. Kawai sai naji hajiya sadiya tace ah ! ah!! haka suke??. Akwai matsala kenan, kaga nan akwai jama'a, idan ba zaka damu ba muje gidana mana kayimin bayanin acan. Nace " ai_ba_komai_hajiya_muje".
Kaga mahaukacin yaro ko, kawai daga haɗuwa da mace na bita har gida, ai dole ma naci kutumar ubana.
Ban gama rufe baki ba, naga ta rufe ƙofa ta zuge bakin gilashin motar, taja motar har muka hau kan titi. Munyi tafiya kamar ta kusan mintuna [20] sai muka shiga rukunin waɗansu gidaje na alfarma masu tsada, ta doshi bakin wani gate na wani katafaren babban gida, gidan nada baƙin gate, hajiya sadiya tayi HON ɓam! ɓam! kamar sau biyu, sai naga zuuuu an zuge ƙofar gate ɗin muka danna kai muka shiga. Ta samu waje sannan ta faka motar a parking position. Ta buɗe mota ta fita nima na kwaikwayeta muka fito, kai wannan yaro anyi wawa " nifa a raina banajin tsoron komai, waini wayis" gamunan dai kai tsaye muka doshi ƙofar shiga babban falon gidan.
Da shigarmu falon sai fa na lura gidan babu kowa, domin kuwa banajin motsin mutum ko wani abu tunda muka shiga. Hajiya tacemin yi haƙuri ina zuwa. Taje ta buɗe firij wato makaftar sanyi ta kawomin abubuwan sha masu sanyi da kwantar da hankali na alfarma da abinci iri-iri, ga wani soyayyen naman kaji malam a banƙare, ga naman kan shanu shima ya dahu yadda ake so yayi wani lugubgub, sai tace bari na baka waje kaci ka ɗan gyagije domin kaji daɗin yimin bayani yadda ya kamata domin na gane sosai. Hajiya ta shige daga ciki, ta barni nan ina kallon duma-duman ɗuwawunta, ni kaina nasan wannan ɗuwawu sunfi ƙarfina domin na manyan masu kuɗi ne, ɗuwawun-nan wani walai-walai suke suna suƙukum-suƙuƙum kamar sun fasa zanenta su ɓulɓulo waje, da alamu za suyi mugun taushi, haka dai ma cigaba da kallo harta ɓace.
Kasan nifa ba mahaukaci bane, nan take kuwa hankalina ya koma kan ɗa'ami na soma kaftar kajin-nan, ina burushi da cinyar kaji ina cijewa, kafin wani lokaci na harraƙa kusan abinda zan iya, nan take naji idona ya washe na wani ƙara gani, kasan kaji duniya ne, saidai basu kai duri ba.
______________________________________
Burar roba salim - sanadin bala'i part 3
Jim kaɗan na gama saita cikina saiga Hajiya ta dawo, wuhuhuh!!! ai cikin wata shiga take me tada hankalin duk wani lafiyayyen namiji.
Domin kallo ɗaya na yiwa hajiya naji burata tayi wani gal-gal ta harba harda wani fal-fal. Ai malam wani ƙaramin siket ta saka da wata yar ƙaramar riga, gashi sun kama jikinta sun dameta, duka surorin jikinta sun bayyana, wayyo daɗi wannan siket ɗin haka ya fito da rufsa-rufsan ɗuwawun hajiya gwafal-uba, haka itama rigar ba'a barta a baya ba domin ta fito da luntsuma-luntsuman nonuwan-nan masu jan hankali, gasu ruƙu-ruƙu tandan-tandan.
Gaskiya hajiya mace-ce me kyawun diri, domin komai na halittarta yaji yadda ake buƙata. Kuma daka ganta kasan da sauran ƙuruciya a tattare da ita.
Wace-ce hajiya Sadiya -???.
Sadiya mace ce yar shekara talatin da biyu wacce ta kasance yar zamani wayayyiya, amma saboda son abun duniya, iyayenta sun aurar da ita ga wani dattijon babban soja, ni kuma mahaukaci gani na faɗo, indai magana ce ta cin gindi, tofa wannan mutumin ba abinda ya iya, dama gashi ya kwana biyu idan ya fara-ma saurin kawowa yake, wanda ita kuma sadiya a lokacin-ma ta soma jin daɗin abin, hakan yasa kwata-kwata batason wannan tsoho, kuma gata mace iya mace, amma ina bamai cin durinta harta kawo taji daɗin duniya. Idan ya tafi aiki sai bayan sati biyu yake dawowa, amma ta fannin kuɗi akwai su tamkar an saka wuta. Ya tara kuɗi na a mutu, shiyasa indai maganar kuɗi ce hajiya sadiya bata jinsu, yau shekararta uku amma bata taɓa sanin daɗin bura ba.
Bayan ta shigo ina kallonta ina saƙe-saƙe cikin raina, sai naji ta dafani sannan tace "ɗan samari me kake kallone.??" saina ɗan kau da kai :' sai tace kawai saika yimin bayani yadda ake amfani da burar robar, domin yau shekarata uku .3. da aure amma bansan daɗin bura ba a cikin durina. Tunda aka ɗaura min aure da mai zuwa fagen daga kasan mijina soja ne.
Nan fa naji kaina ya wani juya " cikina ya soma kuka" amma kasan namiji haka na jure, ban nuna ko alamun tsoro ba.
Ta sunkuya ƙasa da nufin kwashe kayan dana ci abinci, aiko nan take idanuna suka afka cikin yar rigarnan, nayi arba da nonuwanta tsirararsu sai wani ƙalli da zuguduf zuduguf suke gasu a miƙe_ cur. Nan take burata ta ƙara sake yunƙura har da feshin wani ruwan daɗi. Nayi wani zillo. wushhh!!!
Hajiya ta gane duk inda hankalina ya karkata, dama haka take so, kawai saita fasa ɗaukar kwanukan na cafko hannuna, ta jani yamma, ni dai kawai binta nayi da kallo ina mamaki, ina faɗin yau dai sanadin burar roba zan shiga babban duri, haba ba sai gamu a wani tanfatsetsen ɗaki ba, mai matuƙar kyau da kyawun tsari, ga wani katafaren gado na alfarma mai lumtsumemiyar katifa, da zuwan hajiya mai babban duri ta jefani kan gadon-nan, nan fa naji wani laushi ya mamayeni domin durmiyewa ciki nayi saboda laushin katifar.
_______________________________________
Burar roba salim - sanadin bala'i last part
Wuhuhuh!!!!! yayinda gutsu yayi daɗi, burata tana shiga cikin durin hajiya, ga wani ruwan duri na biyo bayanta, wanda hakan ya bani damar ƙara tura burar can ciki, ji kake wani chakwal-ckawal-chakwal sululuf sululuf tana shigewa, yayinda hajiya take riƙe zanen gado tana cijjije baki, wutsiya nayi mata abinda takeso, na dinga soka mata gwatsoo kif-kif-kif fat-fat washhh'daɗi yaro sokadai ka iya gwatsoo cini dai, can ciki dai, Ni kuma na dage sai zuba mata gwatsoo nake sukukut+sukukut ina gurnanin daɗi, domin durinta kamar an saka madara haka nake ji, wayyo daɗi ga gindinta-nan akwai zurfi burata bata tsayawa ko kaɗan a waje, duka take shigewa cikin kogon durin, gaskiya hajiya badai daɗi ba.
Ina cikin cigaba da cin gindi, ba sai na jiyo jiniya ba, wuh!!! wuh!!! na tashi.
Kutumar uba!!!! haka na sauka ina faɗin na shiga uku Hajiya, wallahi yau na mutu, sunana marigayi yau, wayyyo Allah na!!!!! nabi na ɗimauce, hajiya tace' kwantar da hankalinka doka shiga nan, na zuga da gudu na leƙa window naga harya shigo ya nufo falo, haka Hajiya ta jefani cikin wata ƙatuwar wardrobe durowa,
ya shigo da zuwansa ya nufo durowa wai zai canja kaya, Hajiya ta tare da wasa tace" Alhaji yanzu fa ka dawo, muje kaci abinci man" da ƙyar ta jashi suka koma falo". Ni kuma ina ciki ido ya raina fata, inata gumi, zufa ta cikamin fuska, idona yayi ja ja jur, na gama tsorata harda tayin salati a cikin durowa domin kawai nasa nifa sunana gawa. Allah ya kiyaye amma ban fito ba sai washe gari, na gama komaɗewa da firgicewa, sai bayan ya fita wani taro na fice.
Ban ƙarbi kuɗina ba, Hajiya ta kirani a waya wai nazo na ƙarbi kuɗina, amma nace ina wallahi bazan je ba, tace na tura mata lambar asusuna, ta turomin ₦aira dubu ɗari 100,000 cash.
Amma a hakan saida muka haɗe a daga baya, a Ganima hotel muke sheƙe ayarmu.
Labarin sanadin burar roba kenan, sanadiyyar shigata bala'i, sai-dai na fita da ƙyar.