Pop Social

Burar baba dadi

Burar baba dadi part 1

Wata rana na rasa gun zuwa, ina yan tunane-tunane, can kawai na shirya na tafi gidansu abokina bayan mun gama gaisawa sai yace dani sadiƙ zan barka anan ɗakina zanje wani waje anjima zan dawo, amma wallahi yau saika tsaya ka kwana a gidanmu,

Banyi masa musu ba nace to shikenan, yayi wanka ya saka kayanshi sannan ya fice ya barni ni kaɗai a ɗakin, har kusan misalin ƙarfe 12:00am na dare amma abokina bai dawo ba, can sai naji an ƙwanƙwasa ƙofar ɗakin abokina, na tashi a haka na buɗe a take kuwa naci karo da ƙanwarsa tana cewa yaya zo mu tafi mu leƙa su baba yanzu nasan sun soma cin duri kasan kallon burar baba dadi gareta.

kai kai tabɗijam abun mamaki da yake cikin duhu ne, a raina nace " burar baba dadi kuma" ai kawai sai naji ta kama hannuna muka doshi ƙofar ɗakin babansu Isarmu kenan kusa da ƙofar ɗakin sai muka ji murya tana cewa "ina fatan yaran-nan sunyi bacci dai?” Mansur yake tambayar matarsa Ummi.

Burar baba dadi
Burar baba dadi 1

Saita amsa da cewa, “Eh nasa sun kwanta sannan kuma na kashe wutar ɗakinsu duk da cewa yau nasan baza su taho leƙamu ba tunda Sultan abokinshi yazo wajenshi, ita kuwa jamila ba zata kira abokin yayanta su leƙa mu ba bare suga burar baba dadi.”

A hankali Jamila tayimin raɗa cikin kunne tana cewa " Yaya Sultan ina abokin_naka yake?" 

Da sauri na amsa nace " Yaya Sultan_ fa baya gida", jar uban-nan!! cikin ɗimaucewa ta dafe kai tana cewa yanzu dama yaya sadiƙ kai na janyo wajen kallon burar baba dadi, don Allah yaya sadiƙ kar_kayi tunanin ni 'yar iskace, cikin ƙasa da murya nace tom bari na koma ɗakin Sultan haka na tashi da nufin komawa, sai kawai tayi saurin dawo dani ƙasa tace " A'a yaya sadiƙ ka jira kawai kaima ka kalla "

mukayi sauri tareda leƙa cikin ɗakin yayin-da 

Mansur ya yiwa matarsa murmushi sannan yace, “to kema sai ki taho mu kwanta ko.”

Ummi ta yamutsa fuskarta sannan tace, “dear har yanzu_fa ban warke_ba daga ciwon jikin da ka samun daren jiya, ba zaka yimin haƙuri_ba yau.”

Yace, “Uhmm! Ke dai kawai dama na fahimci bakyason kiga farincikina.”

Ummi kwata-kwata batason abinda zai ɓatawa mijinta rai, sai tayi wuf sannan ta cire rigar baccin da take jikinta, kuma ta nufi gadon da sauri tareda cewa, “dear wallahi ba  haka bane, kuma kasan banason kana fushin-nan.”

Mansur ya dubeta, yaga nonuwan-nan masu taushi da narkar masa da zuciya suƙum-suƙum a gabansa ta kawo su. Ya cafko kan nono ɗaya ya ɗan matsa tareda murzawa. Nan fa Ummi ta wani lumshe idanu cikin jindaɗi. Yace, “ko_ kefa, wannan harkar ai itace morewar rayuwarmu ko.”

Ummi tace, “ amma dai zagaye ɗaya za kayi ko dear?”

Yaga ta ummi langaɓe kanta tareda ɓata fuska kamar tayi kuka. Bayason yaga kyakkyawar matarsa wato Umminsa tana ɓata rai, domin idan yaga tana ɓata rai sai yaji tamkar zuciyarsa zata fashe.

Hakan ko yasa ya rungumo ta jikinsa gamida da cewa, “Shhshshsh Baby_na, na fasa cinki ma gaba ɗaya, muyi baccinmu kawai.”

Toh fa nan ake yinta, domin kuwa Ummi tasan Indai Mansur na buƙatar abu, duk yadda za tayi tofa sai tayi, ballema kawai don yanason cin gindinta har ace bai samu ba, ai hakan kamar zubar mutuncinta ne.

________________________________________

Burar baba dadi part 2

Jamila tace a ranta" yau kenan na looser kallon burar baba dadi"

Can kuma sai taji Ummi tace “a’a za muyi cin duri mana, amma fa zagaye ɗaya.”

Mansur yace, “a’a Ummina, na fasa kawai. Muyi baccin dai.”

Ummi tace, “wallahi sai_kayi.”

Mansur yace, “bazan_yi ba fa.”

Ummi tace, “na rantse_ saika cini dear.”

Yace, “nifa_gaskiya_na_haƙura, banajin sha’awar_gaba_ɗaya.”

Kawai sai mukaji Ummi ta_rushe da kuka ‘wiwi-wi’. Mansur ya ɗago da fuskarta cikin kiɗimewa yana cewa, “Ummina meya faru, me ya sameki haba Ummina?”

Cikin kuka Ummi take cewa, “ka bani burarka, dear ka cini kar sha’awa ta kasheni.”

Mansur yace, “Haba ai an gama in-dai burata ce, domin mallakinki ce duk lokacin da kike buƙata.”

Kace dai zan kalli burar baba dadi, inji Jamila.

Burar baba dadi
Burar baba dadi 2

Ashe kukan munafurci ummi take yi, saita muka ga ta wangale da dariya tareda kai hannunta akan wandonsa tana shafa masa kaciya. Wayyo_Mansur! Ashe burarka a zanƙale take haka tuntuni, yana cikin matsanancin buƙatar cin gindi. Saboda kawai ya farantawa matarsa Ummi rai shine dalilin da yasa yace ya fasa ci ɗazu. Haba aiko yana jin hannun ummi kan burar-nan saiga burar ta ƙara wani miƙewa tsaye tana ƙara tsalle zul-zul.

Dama Ummi tun ɗazu babu Kaya a jikinta tun lokacin data cire rigar baccinta. Shi kuma Mansur ɗan ƙaramin gajeren wando ne a jikinshi. Nan fa Ummi ta tura hannunta cikin wandon-nan tana cigaba da luguiguita burar a hankali. Ta sama kuwa suka haɗe baki suna shan leɓen juna, hannun Mansur kuma na cafkar nonuwanta da lagudasu. Yana shafa kan nonuwan yana soka baki yana lasar saman nonon-nan Wasshhhh!! daɗi yana shigarsa.

Ashe ni ban sani ba, jamila ta tafi yin fitsari, shegiyar yarinyar-nan daga tahowa tacemin “Sun fara cin durin?” cikin sanɗo yayinda ta ƙaraso gun da nake a tsugunne a bakin ƙofar ɗakin babansu Mansur da Ummi ina ƙara leƙawa. Kai gidan daɗi ni kaina nasan burar baba dadi ce, Sai nace mata “Shsshh ki rage sauti, sai sunji maganarki kijamin bala'i nida nazo gidanku, har su daina kallona da mutunci, duk da ma dai ke kika janyo ni!”

Jamila ta kalleni yayinda taga hannuna cikin wando sai murza burata nima nake sannan ina ƙara leƙa cikin ɗakin. Sai ta sunkuya a gefena tareda leƙawa itama domin ganin meke wakana. Taga iyayenta suna sumbatar juna, ga babansu yana laguda nonon maman-su, ita kuma mamar hannunta yana cikin wandon baban, tana yi wasa da kaciyar ƙatuwar burarsa.

Cikin raɗa Jamila tacemin “yaya ya akai har yanzu naga basuyi nisa_ba, na ɗauka kawai zanzo na tarar yana soka mata bura.”

Na_kalleta_nace, “ai Umman kice_ce_tanason yasha_mata_h

nonuwa, shiyasa_har_ yanzu_basuyi_nisa ba".

Jamila tace kasan burar baba dadi ke gareta shiyasa kaga na matsu naga ya fara soka mata gwatsoo cikin kwarmin gindinta, nan dai muka ci-gaba da kallon holewa.

Ummi na cigaba da laguda burar Mansur yayinda shi kuma yake tsotse mata baki, yana shanye nata harshe suna wani ɗan guntun nishi, oshhh!!! gaskiya matata bakinki yafi zuma daɗi, inji mansur, ummi kuma gurnani take tana ƙara liliya burar-nan tana luguiguitawa.

suna tajin daɗinsu, sai muka ji Mansur yace " Babyna ɗan juyamin ɗuwawun, inyi sukuwa mana" ummi tayi masa murmushi kace kanason hawa doki yau kuma kenan ! yace ina sha'awan kiyimin goho ne, haka ya taimaka mata, ta juyo wannan murguɗa-murguɗan ɗuwaiwai nata rufsa-rufsan masu mugun taushi, ya soma shafasu yana ɗan marinsu, Jamila ta hango burar baba dadi a tsaye tace" ai dole mama taso burar babanmu" kaganta kuwa? nace na ganta. Ɗuwawunta wani lutsum-lutsum suke suna rangaji jif-jif, a hankali mansur ya tura yatsa tsakankanin ɗuwawun har cikin gindinta, ta saki wani ihu Ahhhhhhhhh!! dear! , ya Soma yi mata caccaka a cikin ramin gindin shutt--shutt ruwa na biyo hannunsa, ya dinga luma mata yatsa, haka ya zare hannun sannan ya danna bakinsa tsakankanin cinyoyin ta ƙasa ya dinga lashe mata duri, yana soka tsinin harshensa cikin gindin yana shanyewa, nan fa kai ya ɗau zafi suka ɗimauce suna ihu cikin ɗaki.

_________________________________________

Burar baba dadi last part

Ai Jamila ba iya kallon burar baba dadi tayi ba, saboda kawai jin hannunta nayi cikin wandona tana matsamin burata, wayyo daɗi ashh!! gashi ba damar nayi nishi da ƙarfi, na kalleta nace Jamila akwai daɗi fa, tace " nima kayimin" haba na lumtsuma mata hannu cikin zanenta, naji gaba ɗaya ilahirin durinta ya jiƙe shar-kaf da ruwa yanata ɗiga, haka na soma shafashi ina murza.

Muka ci-gaba da kallon burar baba dadi, a sannan muka ga mansur ya ya tashi tsaye ga buran-nan zangamgam kamar taɓarya, yana goggogawa akan taushin ɗuwawun Ummi yana lumshe idanu, Ashhh!!! haka ya sauya ƙofar kogon gindinta ya soka mata kaciya, haba Ummi tayi wani nishi mai daɗi, Ahhhshshsshsh oshhsshhsshshhh wayyo daɗi gindina ashh!!!! dearrr!!!!! ya soma lubga mata wutsiya ku-bu-but canɓal kake ji bura na aiki, yana sokawa yana zarowa sai kuma ya maida da ƙarfi, nan kuma hannunsa yana kan ɗuwawun yana shafawa yana wani marin ɗuwaiwanta fau-fau, harba wutsiya yake cikin durin dadi yana shigarsu suna ihun nishaɗi tana ƙara buntsulo masa ɗuwawun yana cinta.

Burar baba dadi
Burar baba dadi last

Haba na fa muka ga Ummi ta soma yi masa feshin ruwa kamar tekun atlantika yana ambaliya, ji wani fuuuu tsut - tsut ruwa na wanke burar baba dadi, shima ya soma gurnani yana afka gwatsoo kif-kif-kif da ƙarfi yana ihu " wayyyo daɗi wayyyo zan Kawo Ashhh!!!" sai ruwa zut-zut zut yana tsiyayewa a cikin gindinta. 

Shegiyar yarinyar-nan Jamila kira take " yauwa baba cita dai ƙanwa nake so wallahi, cita dai" kutumar uba!!! ba sai caraf a kunnensa ba, ya juyo da fuska yayinda yake tsiyayewa cikin duri, haba nayi ta maza na janye Jamila gamida da rufe mata baki, bai gammu ba, ya zare burarsa yace " Ummina magana fa nakeji bari na gano" ya tashi ya nufi ƙofa.

Jar uban-nan!!! ƙafa me naci ban baki ba, sai gudu rututu, muka juya kowa ya koma ɗakinsa, haka ya fito shawagi ya duba kowane ɗaki, yayinda ina kallonsa ya leƙo ta taga ya ganni ina bacci-na, baisan likimo nayi ba, itama Jamila haka akayi.

Washe gari Sultan ya dawo na haɗa nawa ya nawa na fice.